Kamar yadda babban sabon kayan aiki a cikin takarda karfe aiki, aikace-aikace na karfe Laser sabon na'ura kayan aiki ya kawo mafi sabon sakamako ga abokan ciniki. Tare da dogon lokaci amfani, karfe Laser yankan inji ba makawa za su sami manya da kanana kuskure. Don rage abin da ya faru na kuskure, masu amfani suna buƙatar yin aikin kulawa daidai akan kayan aiki akai-akai.
Babban sassan da ake buƙatar kiyayewa a kowace rana shine tsarin sanyaya (don tabbatar da tasirin zafin jiki akai-akai), tsarin cire ƙura (don tabbatar da tasirin cire ƙura), tsarin hanya na gani (don tabbatar da ingancin katako), da tsarin watsawa (mayar da hankali). akan tabbatar da aiki na yau da kullun). Bugu da kari, kyakkyawan yanayin aiki da kuma ingantattun halaye na aiki suma suna dacewa da tsawaita rayuwar kayan aikin.
Don haka, yadda za a yi na yau da kullun na gyaran na'urori na Laser na ƙarfe?
Kulawar tsarin sanyaya
Ruwan da ke cikin na'urar sanyaya ruwa yana buƙatar sauyawa akai-akai, kuma yawan maye gurbin gabaɗaya shine mako guda. Ingancin ruwa da zafin ruwa na ruwa mai yawo kai tsaye yana shafar rayuwar sabis na bututun Laser. Ana ba da shawarar yin amfani da ruwa mai tsabta ko ruwa mai tsafta kuma a kiyaye zafin ruwa a ƙasa da 35 ° C. Idan ba a canza ruwa na dogon lokaci ba, yana da sauƙi don samar da sikelin, don haka ya toshe hanyar ruwa, don haka ya zama dole don canza ruwa akai-akai.
Na biyu, kiyaye ruwa ba tare da toshewa ba a kowane lokaci. Ruwan sanyaya yana da alhakin ɗaukar zafi da bututun Laser ke haifarwa. Mafi girman yawan zafin jiki na ruwa, ƙananan ƙarfin fitarwa na haske (15-20 ℃ zafin ruwa ya fi so); lokacin da aka yanke ruwan, zafin da ya tara a cikin rami na Laser zai sa ƙarshen bututun ya fashe, har ma ya lalata wutar lantarki. Sabili da haka, yana da matukar mahimmanci don bincika ko ruwan sanyi ba shi da kariya a kowane lokaci. Lokacin da bututun ruwa yana da lanƙwasa tauri (mataccen lanƙwasa) ko ya faɗi, kuma fam ɗin ruwan ya gaza, dole ne a gyara shi cikin lokaci don guje wa raguwar wutar lantarki ko ma lalata kayan aiki.
Kula da tsarin kawar da kura
Bayan yin amfani da dogon lokaci, fan zai tara ƙura mai yawa, wanda zai yi tasiri ga shaye-shaye da kuma lalata, kuma zai haifar da hayaniya. Lokacin da aka gano cewa fan ɗin ba shi da isasshen tsotsa kuma hayakin hayaki bai yi santsi ba, da farko kashe wutar lantarki, cire mashigar iska da bututun da ke kan fankar, cire ƙurar da ke ciki, sannan a juye fan ɗin sama, sai a motsa ruwan fanfo. ciki har sai ya kasance mai tsabta, sa'an nan kuma shigar da fan. Zagayowar kula da fan: kusan wata ɗaya.
Bayan na'urar ta yi aiki na ɗan lokaci, ƙurar ƙura za ta manne a saman ruwan tabarau saboda yanayin aiki, ta haka ne ya rage girman abin da ke nunawa da kuma watsawar ruwan tabarau, kuma a ƙarshe ya shafi aikin aiki. ikon Laser. A wannan lokacin, yi amfani da ulun auduga da aka tsoma a cikin ethanol don goge ruwan tabarau a hankali ta hanyar juyawa daga tsakiya zuwa gefe. Ya kamata a goge ruwan tabarau a hankali ba tare da lalata murfin saman ba; ya kamata a kula da tsarin shafa tare da kulawa don hana shi faduwa; Lokacin shigar da ruwan tabarau mai mai da hankali, da fatan za a tabbatar da kiyaye farfajiyar maƙarƙashiya ƙasa. Bugu da ƙari, yi ƙoƙarin rage yawan ƙwanƙwasawa mai sauri-sauri gwargwadon yiwuwa. Yin amfani da perforations na al'ada na iya tsawaita rayuwar sabis na ruwan tabarau mai mai da hankali.
Kulawar tsarin watsawa
Kayan aiki za su haifar da hayaki da ƙura a lokacin aikin yanke na dogon lokaci. Kyakkyawar hayaki da ƙura za su shiga cikin kayan aiki ta cikin murfin ƙura kuma su manne da kwandon jagora. Tarin dogon lokaci zai ƙara lalacewa na jagorar jagora. Jagorar tarawa ingantaccen kayan haɗi ne. Ana ajiye ƙura a saman layin dogo na jagora da layin layi na dogon lokaci, wanda ke da tasiri mai yawa akan daidaiton aiki na kayan aiki, kuma zai samar da maki lalata a saman layin jagora da layin layi, rage sabis. rayuwar kayan aiki. Sabili da haka, don sa kayan aiki suyi aiki akai-akai kuma a tsaye da kuma tabbatar da ingancin samfurin, yana da muhimmanci a kula da aikin yau da kullum na layin dogo da layin layi, da kuma cire ƙura a kai a kai da tsaftace su. Bayan tsaftace kura, ya kamata a yi amfani da man shanu a kan kwanon rufi kuma a lubricated tare da man shafawa a kan titin jagora. Hakanan ya kamata a rinka mai da kowane nau'in man fetur akai-akai don kiyaye sassauƙan tuki, daidaitaccen aiki da kuma tsawaita rayuwar kayan aikin injin.
Ya kamata a kiyaye muhallin bitar a bushe kuma a sami iska mai kyau, tare da yanayin zafi na 4 ℃-33 ℃. Kula da hana kumburin kayan aiki a lokacin rani da antifreeze na kayan aikin Laser a cikin hunturu.
Ya kamata a nisantar da kayan aikin daga na'urorin lantarki waɗanda ke kula da kutsewar lantarki don hana kayan aikin tsoma baki na tsawon lokaci mai tsawo. Nisantar tsangwama mai girma kwatsam daga babban iko da kayan aiki mai ƙarfi. Babban tsangwama wani lokaci yana haifar da gazawar na'ura. Ko da yake yana da wuya, ya kamata a kauce masa gwargwadon yiwuwa.
Kulawa na kimiyya da tsari na iya yadda ya kamata ya guje wa wasu ƙananan matsaloli a cikin amfani da na'urorin yankan Laser, yadda ya kamata inganta aiki da rayuwar sabis na wasu na'urorin haɗi, da haɓaka ingantaccen aiki a bayyane.
Lokacin aikawa: Nuwamba-06-2024